ഡ്രൈവർക്ക് ആവശ്യത്തിന് ഓക്‌സിജൻ ലഭിക്കാതെ അവന്റെ മസ്തിഷ്കം മന്ദഗതിയിലാകുന്നു. അയാൾക്ക് ഒരുതരം ക്ഷീണം അനുഭവപ്പെടുന്നു കുറിപ്പ്

EDITOR

ദീർഘദൂരം വാഹനമോടിക്കുന്ന എല്ലാവരുടെയും അറിവിലേക്കായി
മൂന്നാറിലേക്ക് ഒരു യാത്ര പോയപ്പോൾ അസാമാന്യമായ കഴിവുകളുള്ള മിടുക്കനായ ഒരു ഡ്രൈവറാണ് വാഹനം ഡ്രൈവ് ചെയ്തത്. അവൻ്റെ ഡ്രൈവിങ്ങിൽ ഉള്ള കഴിവുകളെക്കുറിച്ച് ഞാൻ അന്വേഷിച്ചു.ഒരു വലിയ ട്രാൻസ്പോർട്ട് കമ്പനിയിൽ ആയിരുന്നു അവൻ ജോലി ചെയ്തിരുന്നത്. രാജ്യത്തുടനീളവും വിദേശത്തുമായി, ബംഗ്ലാദേശ്, പാകിസ്ഥാൻ, അഫ്ഗാനിസ്ഥാൻ തുടങ്ങിയ സ്ഥലങ്ങളിലേക്ക് അവൻ റോഡ് മാർഗം ചരക്ക് കൊണ്ടുപോകുമായിരുന്നു. ബസ്/ട്രക്ക് കമ്പനികൾ പുതിയ മോഡലുകൾ പുറത്തിറക്കുമ്പോഴെല്ലാം, അവർ വാങ്ങുന്ന കമ്പനിയുടെ ഡ്രൈവർമാർക്ക് പരിശീലനം നൽകുന്ന പതിവുണ്ട്. അവന്റെ കമ്പനി സ്ഥിരമായി അവനെ പരിശീലനത്തിന് അയയ്ക്കുമായിരുന്നു. അങ്ങനെ അദ്ദേഹത്തിന് വോൾവോ, സാനിയ, ഭാരത് ബെൻസ് എന്നിവിടങ്ങളിലും ഏതാനും അന്താരാഷ്ട്ര ബ്രാൻഡുകളിലും പരിശീലനം നേടാനുള്ള അവസരങ്ങൾ ലഭിച്ചു.

അത്തരമൊരു പരിശീലനത്തിൽ നിന്ന് ലഭിച്ച ഇനിപ്പറയുന്ന വിവരങ്ങൾ അദ്ദേഹം എന്നോട് പറഞ്ഞു. അത് സുപ്രധാനമാണെന്ന് എനിക്ക് തോന്നിയതിനാൽ ഞാൻ ഇത് പങ്കിടുന്നു.ഡ്രൈവർ ചക്രങ്ങൾക്കു പിന്നിൽ ഉറങ്ങിപ്പോയതു കൊണ്ട് മാരകമായ നിരവധി അപകടങ്ങൾ സംഭവിച്ചതായി നാം കേട്ടിട്ടുണ്ട് മിക്ക അപകടങ്ങളിലും അങ്ങനെയല്ലെന്ന് പരിശീലകൻ ക്ലാസിൽ പറഞ്ഞു. ഇത്തരം ഡ്രൈവർമാരിൽ ഭൂരിഭാഗവും ഉറങ്ങിയിരുന്നില്ലെന്നാണ് റിസർച്ച് വെളിപ്പെടുത്തുന്നത്. ഇക്കാലത്ത് കാറുകൾ പൊതുവെ എയർകണ്ടീഷൻ ചെയ്തവയാണ്. നമ്മൾ A/C ഓണാക്കി ഡ്രൈവ് ചെയ്യുമ്പോൾ, 3-4 മണിക്കൂറിനുള്ളിൽ കാർബൺ ഡൈ ഓക്സൈഡ് ക്യാബിനിൽ നിറയുകയും ഓക്സിജൻ കുറയുകയും ചെയ്യും. ഡ്രൈവർക്ക് ആവശ്യത്തിന് ഓക്‌സിജൻ ലഭിക്കാതെ അവന്റെ മസ്തിഷ്കം മന്ദഗതിയിലാകുന്നു. അയാൾക്ക് ഒരുതരം ക്ഷീണം അനുഭവപ്പെടുന്നു, അത് അവന്റെ റിഫ്ലെക്സുകളെ പ്രതികൂലമായി ബാധിക്കുന്നു.

അയാൾക്ക് വ്യക്തമായും നിയന്ത്രണം നഷ്ടപ്പെടുന്നു, അല്ലെങ്കിൽ ആവശ്യമുള്ള സമയത്ത് ചെയ്യേണ്ടത് ചെയ്യുന്നതിൽ പരാജയപ്പെടുന്നു, കൂട്ടിയിടിക്കുന്നു. സ്ലീപ്പ് സിൻഡ്രോം എന്ന് നമ്മൾ പലപ്പോഴും തെറ്റിദ്ധരിക്കാറുണ്ട്.
പരിഹാരം:ഓരോ മൂന്നോ നാലോ മണിക്കൂർ കൂടുമ്പോൾ വാഹനം നിർത്തുകയും എല്ലാ വാതിലുകളും തുറന്ന് 2 അല്ലെങ്കിൽ 3 മിനിറ്റെങ്കിലും ഓപ്പൺ എയറിൽ നിൽക്കുകയും ഡ്രൈവ് തുടരുകയും വേണം. ഡ്രൈവിംഗിൽ ഇത് വളരെ അത്യാവശ്യം വേണ്ടതായ നടപടിയാണ്.എന്റെ എല്ലാ സുഹൃത്തുക്കൾക്കും കുടുംബാംഗങ്ങൾക്കും സന്തോഷകരമായ ഡ്രൈവിംഗ് നേരുന്നു.

അത് പോലെ തന്നെ മറ്റു ചില കാര്യങ്ങൾ ഡ്രൈവ് ചെയ്യുന്നവർ ശ്രദ്ധിക്കുക ദൂരയാത്രക്ക് ഇറങ്ങും മുമ്പ് ഉറക്കത്തെക്കുറിച്ച് താഴെ പറയുന്ന കാര്യങ്ങള്‍ കൂടി ഓര്‍മ്മിക്കുക ദൂരയാത്രാ ഡ്രൈവിംഗിന് മുന്‍പായി നന്നായി ഉറങ്ങുക ദീര്‍ഘ ഡ്രൈവിംഗിന് മുമ്പ് ഏഴോ എട്ടോ മണിക്കൂര്‍ നിര്‍ബന്ധമായും ഉറങ്ങുക ഡ്രൈവിംഗ് അറിയുന്ന ഒരാളെ ഇത്തരം യാത്രകളില്‍ ഒപ്പം കൂട്ടുക .രാത്രി ഏറെ വൈകിയും പുലര്‍ച്ചെ 5.30 വരെയും കഴിയുമെങ്കില്‍ വാഹനം ഓടിക്കാതിരിക്കുക. സ്വാഭാവികമായും ഉറങ്ങാനുള്ള ഒരു പ്രവണത ശരീരത്തിനുണ്ടാകുന്ന സമയമാണിത് ഡ്രൈവിംഗില്‍ അമിതമായ ആവേശവും ആത്മവിശ്വാസവും ഒഴിവാക്കുക. ശരീരത്തിന് ആവശ്യമായ വിശ്രമം നല്‍കുക.ഒരിക്കല്‍ക്കൂടി ഓര്‍മ്മിപ്പിക്കുന്നു ഉറക്കം വരുന്നുണ്ടെങ്കില്‍ ദയവു ചെയ്‍ത് ഡ്രൈവിംഗ് അല്‍പ്പനേരത്തേക്കു നിര്‍ത്തി വയ്ക്കുക. ഓരോ ജീവനും വിലപ്പെട്ടതാണ്.

നിങ്ങൾ എത്ര മികച്ച ഡ്രൈവര്‍ ആണെങ്കിലും ഉറക്കത്തെ ഒരു പരിധിക്കപ്പുറം പിടിച്ചുനിര്‍ത്താന്‍ തലച്ചോറിന് സാധിക്കില്ല. കാറിന്‍റെ ഗ്ലാസ്സ് താഴ്ത്തിയിടുന്നതോ, ഓഡിയോ ഫുള്‍ സൗണ്ടില്‍ വയ്ക്കുന്നതോ ഒന്നും എല്ലായിപ്പോഴും ഉറക്കത്തെ പ്രതിരോധിക്കാനുള്ള ഉപാധികളല്ല.ആക്‌സിഡന്റ് കൂടുതൽ നടക്കാൻ സാധ്യത ഉള്ള സമയം അർധരാത്രി ഒരു മണിക്കും പുലർച്ചെ അഞ്ചു മണിക്കും ഇടയിൽ ആണ് ഈ സമയങ്ങളിൽ ഉള്ള ഡ്രൈവിംഗ് പരമാവധി ഒഴിവാക്കുക രാത്രിയിൽ വാഹനമോടിച്ച് ശീലമില്ലാത്തവരും, ഉറക്കക്ഷീണമുള്ളമുള്ളവരും രാത്രിയിലെ driving ഒഴിവാക്കാൻ പറയുന്നതിന്റെ കാരണം ഇതാണ്ഒന്നു കണ്ണടച്ചു പോയാൽ പിന്നെ തുറക്കാൻ പറ്റിയെന്നു വരില്ല.