ട്രാൻസ്‌ജെൻഡർ എന്ന് പറഞ്ഞു ഒഴിവാക്കി പക്ഷെ തളരാതെ നേടി എടുത്ത വിജയം ഇങ്ങനെ

EDITOR

ഒരുപാട് ജീവിത കഥകളും പുസ്തകങ്ങളും വായിക്കുന്നവർ ആണ് നമ്മൾ .ഇൻസ്പിറേഷനും അത് പോലെ ഉള്ള ജീവിത വിജയങ്ങളും നാം ഇഷ്ടപ്പെടുന്നവ ആണ് അങ്ങനെ എല്ലാ പ്രതിബന്ധങ്ങളെയും മറികടന്ന് പൃഥിക യാഷിനി ആദ്യത്തെ ട്രാൻസ്ജെൻഡർ സബ് ഇൻസ്പെക്ടറായി ചാർജ് എടുത്തത് 2017.കുറച്ചു അധികം ആളുകൾക്ക് ഇന്സ്പിരെഷന് ഒരിക്കൽ കൂടെ അത് ഇവിടെ നിങ്ങൾക്കായി പോസ്റ്റ് ചെയ്യുന്നു.

ശാരീരിക പരിശോധനയിൽ അവളുടെ സ്കോർ വീണ്ടും വിലയിരുത്തി പറക്കുന്ന നിറങ്ങളുമായി അവൾ വ്യക്തമായി.ലി ൦ഗമാറ്റക്കാരിയായതിനാൽ അവളുടെ അപേക്ഷ ആദ്യം നിരസിക്കപ്പെട്ടു, കാരണം അവൾ നിർദ്ദിഷ്ട അല്ലെങ്കിൽ രണ്ട് വിഭാഗങ്ങളിൽ പെടുന്നില്ല, അതായത് പുരുഷനോ സ്ത്രീയോ. തുടർന്ന്, മദ്രാസ് ഹൈക്കോടതി ഉൾപ്പെടെ വിവിധ കോടതികളിൽ ടിഎൻ‌യു‌എസ്‌ആർ‌ബിയുടെ തീരുമാനത്തെ അവർ വെല്ലുവിളിച്ചു. അതനുസരിച്ച്, മദ്രാസ് ഹൈക്കോടതി അവളെ ഉദ്യോഗസ്ഥന്റെ പരിശോധനയ്ക്ക് അനുവദിക്കാൻ ഉത്തരവിട്ടു. രേഖാമൂലമുള്ള പരിശോധന, ശാരീരിക സഹിഷ്ണുത പരിശോധന, വിവ-വോസ് ഓറൽ ടെസ്റ്റ് എന്നിവ ഉൾപ്പെടുന്നു. ഒരു അഭിമുഖത്തിൽ പൃഥിക യാഷിനി പറഞ്ഞു ഞാൻ ആവേശത്തിലാണ്. ഇത് മുഴുവൻ ട്രാൻസ്‌ജെൻഡർ സമൂഹത്തിനും ഒരു പുതിയ തുടക്കമാണ്.

ഒരു നിശ്ചിത കാലയളവിൽ ഇന്ത്യൻ പോലീസ് സേവനത്തിലെ ഒരു ഉദ്യോഗസ്ഥനാകാൻ അവൾ ആഗ്രഹിക്കുന്നുവെന്നും കൂട്ടിച്ചേർത്തു. ചാർജ് ഷീറ്റ് ഫയൽ ചെയ്യാൻ പ്രാപ്തിയുള്ള കമാൻഡ് ശൃംഖലയിലെ ആദ്യത്തെയാളാണ് സബ് ഇൻസ്പെക്ടർ എന്നതിനാൽ ഇത് നമ്മുടെ ഇന്ത്യൻ സമൂഹത്തിന് ഒരു വലിയ മുന്നേറ്റമാണ്. 2015 നവംബർ 6 ന് മദ്രാസ് ഹൈക്കോടതി നൽകിയ വിധി, തമിഴ്‌നാട് യൂണിഫോംഡ് സർവീസസ് റിക്രൂട്ട്‌മെന്റ് ബോർഡിന് (ടിഎൻ‌യു‌എസ്‌ആർ‌ബി) നിർദ്ദേശം നൽകി. സാധാരണഗതിയിൽ പുരുഷൻ പെൺ എന്നീ വിഭാഗങ്ങൾക്ക് പുറമെ ട്രാൻസ്‌ജെൻഡർമാരെ “മൂന്നാം വിഭാഗമായി” ഉൾപ്പെടുത്താൻ വിധിന്യായം ടിഎൻ‌യു‌എസ്‌ആർ‌ബിയെ നിർദ്ദേശിച്ചു.

ഒരു വിമൻസ് ഹോസ്റ്റലിലെ വാര്ഡന് ആയി ജീവിതം ആരംഭിച്ച പൃഥിക യാഷിനി ഇന്ന് തമിഴ് നാട് പൊലീസിലെ മികച്ച ഒരു സബ് ഇൻസ്‌പെക്ടർ ആണ് .ഇച്ഛ ശക്തിയും അതിനു അനുസരിച്ചു പ്രയത്നിക്കാൻ മനസ്സും ഉണ്ടെങ്കിൽ .ജീവിതത്തിൽ എത്ര വലിയ ഉയരത്തിലും എത്താൻ കഴിയും എന്ന് പൃഥിക യാഷിനി തെളിയിക്കുന്നു.