ഭർത്താവിനെ മടുത്തു ഒഴിവാക്കണം ആവശ്യവുമായി മകൾ അമ്മയുടെ അടുത്ത് എത്തി അമ്മ പറഞ്ഞ വഴി കണ്ണ് നിറച്ചു പക്ഷെ ഒടുവിൽ

EDITOR

ഒരിക്കൽ ഒരു സുന്ദരിയായ പെൺകുട്ടി തന്റെ വിവാഹജീവിതത്തിൽ മടുത്തു, അവൾ ഭർത്താവിനെ ഇല്ലാതാക്കാൻ ആഗ്രഹിച്ചു.ഒരു ദിവസം രാവിലെ അവൾ അവളുടെ ഭർത്താവിനോട് പിണങ്ങി അവളുടെ വീട്ടിൽ എത്തി. അമ്മയുടെ അടുത്തേക്ക് ഓടിച്ചെന്ന് പറഞ്ഞു അമ്മേ, എനിക്ക് എന്റെ ഭർത്താവിനെ മടുത്തു, എനിക്ക് അവന്റെ വിഡ്ഢിത്തങ്ങളെ ഇനി പിന്തുണയ്ക്കാൻ കഴിയില്ല. എനിക്ക് അവനെ ഇല്ലാതാക്കണം പക്ഷേ രാജ്യത്തെ നിയമം എന്നെ ഉത്തരവാദിയാക്കുമെന്ന് ഞാൻ ഭയപ്പെടുന്നു, ദയവായി സഹായിക്കാമോ? അമ്മേ?”അമ്മ മറുപടി പറഞ്ഞു എനിക്ക് നിന്നെ സഹായിക്കാൻ കഴിയും, പക്ഷേ, ഒരു ചെറിയ ജോലി നീ എനിക്ക് വേണ്ടി ചെയ്യണം. മകൾ ചോദിച്ചു “എന്ത് ടാസ്‌ക്? അവനെ പുറത്താക്കാൻ, വേണ്ടിവന്നാൽ ഏത് ജോലിയും ഏറ്റെടുക്കാൻ ഞാൻ തയ്യാറാണ്”ശരി, അമ്മ പറഞ്ഞു അവൻ മരിച്ചാൽ ആരും നിന്നെ സംശയിക്കാതിരിക്കാൻ നീ അവനുമായി നല്ല സ്നേഹത്തിൽ ആയിരിക്കണം. എല്ലാവരും അങ്ങിനെ വിശ്വസിക്കണം.

അയാൾക്ക് നിന്നോട് ആകർഷകം ഉണ്ടെന്ന് എല്ലാവരും വിശ്വസിക്കാൻ നിനക്ക് ചെറുപ്പക്കാരി ലൂക്കും സൗന്ദര്യവും വേണം. നീ അവനെ നന്നായി പരിപാലിക്കുകയും അവനോട് വളരെ നല്ല നിലയിലും അവനെ അഭിനന്ദിച്ചും ജീവിക്കണം. നീ ക്ഷമയും സ്നേഹവും അസൂയയും ഉള്ളവരായിരിക്കണം, കൂടുതൽ ശ്രദ്ധിക്കുന്ന കാതുകൾ ഉണ്ടായിരിക്കണം, കൂടുതൽ ബഹുമാനവും അനുസരണവും ഉണ്ടായിരിക്കണം നിന്റെ പണം അവനുവേണ്ടി ചെലവഴിക്കുക, അവൻ നിങ്ങൾക്ക് എന്തിനും പണം നൽകാത്തപ്പോൾ പോലും ദേഷ്യപ്പെടരുത്നീ അവനെതിരെ ശബ്ദമുയർത്തരുത്, എന്നാൽ സമാധാനവും സ്നേഹവും പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുക, അങ്ങനെ അവൻ മരിക്കുമ്പോൾ നിന്നെ ആരും ഒരിക്കലും സംശയിക്കുകയില്ല.നിനക്ക് അതെല്ലാം ചെയ്യാൻ കഴിയുമോ?അമ്മ ചോദിച്ചു. അതെ എനിക്ക് കഴിയും. അവൾ മറുപടി പറഞ്ഞുശരി അമ്മ പറഞ്ഞു.ഈ പൊടി എടുത്ത് അവന്റെ ദൈനംദിന ഭക്ഷണത്തിൽ ചേർത്ത് കൊടുക്കണം, അത് അവനെ പതുക്കെ ഇല്ലാതാക്കും

30 ദിവസത്തിന് ശേഷം ആ സ്ത്രീ അമ്മയുടെ അടുത്ത് ഓടി വന്ന് പറഞ്ഞു.അമ്മേ, ഇനി എന്റെ ഭർത്താവിനെ ഇല്ലാതാക്കാൻ എനിക്ക് ഉദ്ദേശമില്ല. ഇപ്പോൾ ഞാൻ അവനെ സ്നേഹിക്കുന്നു ഞങ്ങൾ തമ്മിൽ ഒത്തിരി സ്നേഹം വളർന്നു, കാരണം അവൻ പൂർണ്ണമായും മാറിയിരിക്കുന്നു, അവൻ ഇപ്പോൾ ഞാൻ സങ്കൽപ്പിച്ചതിലും വളരെ മധുരമുള്ള ഒരു ഭർത്താവാണ്. അവനെ ഇല്ലാതാക്കുന്നത് ത് തടയാൻ ഞാൻ എന്തുചെയ്യണം?അമ്മേ എന്നെ സഹായിക്കൂ.അവൾ സങ്കട സ്വരത്തിൽ അപേക്ഷിച്ചു.അമ്മ മറുപടി പറഞ്ഞുമോളെ നീ വിഷമിക്കേണ്ട. കഴിഞ്ഞ ദിവസം ഞാൻ നിനക്ക് തന്നത് വെറും മഞ്ഞൾപ്പൊടി മാത്രം. അതൊരിക്കലും അവനെ ഇല്ലാതാക്കില്ല .യഥാർത്ഥത്തിൽ, പിരിമുറുക്കവും നിസ്സംഗതയും കൊണ്ട് നിന്റെ ഭർത്താവിനെ പതുക്കെ ഇല്ലാതാക്കുന്ന വിഷം നീ തന്നെ ആയിരുന്നു മകളേ.നീ അവനെ സ്നേഹിക്കാനും ബഹുമാനിക്കാനും തുടങ്ങിയപ്പോഴാണ് അവൻ നല്ലവനും മധുരനുമായ ഭർത്താവായി മാറുന്നത് നിങ്ങൾ കണ്ടത്.പുരുഷന്മാർ യഥാർത്ഥത്തിൽ ദുഷ്ടരല്ല, എന്നാൽ അവരുമായുള്ള നമ്മുടെ ബന്ധം നമ്മോടുള്ള അവരുടെ പ്രതികരണങ്ങളും വികാരങ്ങളും നിർണ്ണയിക്കുന്നു.സ്ത്രീകൾക്ക് നിങ്ങളുടെ ഭർത്താവിനോട് ബഹുമാനവും അർപ്പണബോധവും സ്നേഹവും കരുതലും പ്രതിബദ്ധതയും മാത്രമേ കാണിക്കാൻ കഴിയൂ എങ്കിൽ അവൻ 100% നിങ്ങൾക്കൊപ്പം. ഉണ്ടാകും.

മറ്റൊരു ഗുണപാഠ കഥ പറയാം സമർത്ഥനും ബുദ്ധിശാലിയുമായ ഒരു കുട്ടിയായിരുന്നു രാഹുൽ. ഒരു ദിവസം, ഓഫീസിൽ നിന്ന് തിരിച്ചെത്തിയ അച്ഛൻ അവനെ പരുഷ സ്വരത്തിൽ വിളിച്ചു. പേടിച്ചു വിറച്ച രാഹുൽ ഉടനെ വന്നു. അവൻ ചിന്തിച്ചു, “അച്ഛൻ ഓഫീസിൽ നിന്ന് വന്നതേയുള്ളു,എന്തിനാണ് എന്നെ ഇത്ര രൂക്ഷമായി വിളിക്കുന്നത്? എന്നോട് ദേഷ്യമാണോ എന്തോ?” അച്ഛൻ പരുക്കൻ സ്വരത്തിൽ പറഞ്ഞു, യാദൃശ്ചികമായി, ഞാൻ ഇന്ന് നിന്റെ ടീച്ചറെ കണ്ടു, എല്ലാ ദിവസവും നീ സ്കൂളിൽ വൈകിയാണ് എത്തുന്നത് എന്ന് ടീച്ചർ എന്നോട് പറഞ്ഞു. എന്താണ് നീ വൈകുവാൻ കാരണം?” രാഹുൽ ഒരു നിമിഷം നിശബ്ദനായി നിന്നിട്ട് പറഞ്ഞു, “ഞാൻ ഒന്നിനും ഉത്തരവാദിയല്ല ഞാൻ സ്കൂളിൽ എത്തുന്നതിന് മുമ്പ് അവർ സ്കൂളിലെ ബെൽ അടിക്കുന്നതാണ് കാരണം.” ഇത്രയും രസകരമായ മറുപടി നൽകിയതിന് അച്ഛൻ രാഹുലിനെ അഭിനന്ദിച്ചു, പക്ഷേ അടുത്ത ദിവസം മുതൽ കൃത്യസമയത്ത് സ്കൂളിൽ എത്തിയില്ല എങ്കിൽ ശിക്ഷണ നടപടികൾ നേരിടേണ്ടി വരും എന്ന് ഓർപ്പിക്കുകയും ചെയ്തു. ബുദ്ധിശക്തിയും സാമർത്ഥ്യവും നർമ്മബോധവും എല്ലാം നല്ലതാണ്.എന്നാൽ ഉത്തരവാദിത്വം ഏറ്റെടുക്കുവാൻ സന്നദ്ധതയില്ലാതെ വരുന്നത് വളരെ അപകടകരമായ കാര്യമാണ്.

നമ്മുടെ അശ്രദ്ധയും അപക്വതയും കാരണം സംഭവിക്കുന്ന വീഴ്ചകളുടെ ഉത്തരവാദിത്വം ഏറ്റെടുക്കാതെ ഒഴിവു കഴിവുകൾ പറഞ്ഞ് രക്ഷപ്പെടുവാൻ ശ്രമിക്കുന്നത് അനേകരുടെയും സ്വഭാവമാണ്. അതിന് എന്തെങ്കിലും ന്യായങ്ങൾ കണ്ടുപിടിക്കുവാൻ അവർക്ക് പ്രയാസമില്ല. എന്നാൽ അതുകൊണ്ട് പ്രശ്നങ്ങൾ ഒരിക്കലും പരിഹരിക്കപ്പെടില്ല. നമ്മുടെ വീഴ്ചകളെയും തെറ്റുകളെയും തിരിച്ചറിഞ്ഞ് അത് പരിഹരിക്കുവാൻ സ്വയം ശ്രമിച്ചെങ്കിൽ മാത്രമേ ജീവിതം ശ്രേഷ്ഠമാകയുള്ളൂ. നമ്മുടെ ജീവിതത്തിന്റെ പ്രധാന ലക്ഷ്യം നമുക്ക് ലഭിച്ചിരിക്കുന്ന ഈ ജീവിതം ഏറ്റവും ശ്രേഷ്ഠമാക്കുക എന്നതായിരിക്കണം. അതിനുവേണ്ടി എന്തെല്ലാം ത്യാഗങ്ങൾ സഹിക്കണം എന്തെല്ലാം വിട്ടുകളയണം അതെല്ലാം ചെയ്യുവാൻ നമുക്ക് സാധിക്കണം. നമ്മുടെ സാമർത്ഥ്യവും ബുദ്ധിശക്തിയും ജീവിതം ശ്രേഷ്ഠമാക്കുന്നതിന് ഉപകരിക്കപ്പെടുന്നില്ലെങ്കിൽ അതുകൊണ്ട് എന്താണ് ഫലം? നാമെല്ലാവരും ഭൗതിക നേട്ടങ്ങൾക്കായി കിണഞ്ഞു പരിശ്രമിക്കുന്നവരാണ്. ഭൗതിക നേട്ടങ്ങൾ കൈവരിക്കുന്നത് എത്ര പ്രയാസമേറിയതാണെങ്കിലും അവ നേടുവാൻ കഷ്ടപ്പെടുന്നതിന് അനേകർക്കും മടിയില്ല. ഒരു വിദ്യാർത്ഥി കഠിനമായി അദ്ധ്വാനിച്ച് നല്ല മാർക്ക് നേടുവാൻ ശ്രമിക്കുന്നു. എന്നാൽ ഭൗതിക നേട്ടങ്ങൾ കൊണ്ട് മാത്രം ജീവിതം ധന്യമാക്കുവാൻ കഴിയുകയില്ല എന്നത് നാം വിസ്മരിക്കരുത്. ആളത്വത്തിന്റെ ശ്രേഷ്ഠതയാണ് ജീവിതത്തിൽ ഏറ്റവും വലിയ നേട്ടം. അതിന് ത്യാഗവും സഹനവും എല്ലാം കൂടിയേ തീരൂ. മഹത്തായ ആളത്വത്തിന്റെ ഉടമയായി തീരുന്നതിനു വേണ്ടി എത്ര കഷ്ടപ്പെടണമെങ്കിലും അതിന് നാം തയ്യാറാകണം.