ലോൺ എടുത്തു വീട് വെച്ച് ശേഷം സംഭവിച്ചത് സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ പ്രചരിക്കുന്ന മെസ്സേജ് സത്യാവസ്ഥ

EDITOR

കുറച്ചു ദിവസമായി സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ ചുറ്റി കറങ്ങുന്ന ഒരു മെസ്സേജ് ആണ് ചുവടെ .ഒരു ലോൺ എടുത്തു വീട് വെച്ചാൽ സംഭവിക്കുന്ന കാര്യങ്ങൾ ആണ് പറഞ്ഞിരിക്കുന്നത് .ഇ പറയുന്നത് എല്ലാം സത്യം എങ്കിലും ഒരു ലോൺ എടുക്കാതെ വീട് വെക്കാൻ കഴിയുന്ന ആളുകൾ വളരെ ചുരുക്കം ആണ് നമ്മുടെ നാട്ടിൽ .ഒരു നാണയത്തിന്റെ രണ്ടു വശങ്ങൾ പോലെ ലോൺ കാര്യങ്ങളിലും രണ്ടു വശങ്ങൾ ചിന്തിക്കണം.സ്ഥിര വരുമാനം ഇല്ലാത്തവർ ലോൺ നെ കുറിച്ച് ചിന്തിക്കാതെ ഒരു ചിട്ടിയുമായി പോകുന്നത് ആകും നല്ലത്.ഇ സോഷ്യൽ മീഡിയ പോസ്റ്റ് 90 % സത്യം ആണെങ്കിലും ഓരോ ബാങ്കുകൾക്കും അവരവരുടേതായ പോളിസി ഉണ്ട് അത് സമ്മതിച്ചു ആണ് ലോൺ കൊടുക്കുന്നത് .ശേഷം ബാങ്ക് റൂൾസ് അനുസരിക്കാൻ നാം ബാധ്യസ്തർ ആണ് . സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ പ്രചരിക്കുന്ന മെസ്സേജ് പൂർണ്ണ രൂപം.

കൊക്കിൽ കൊള്ളുന്നതെ കൊത്താവൂ സ്ഥിര വരുമാനം ഇല്ലാത്തവർ ഇനിയെങ്കിലും ഇത്തരം കെണിയിൽ വീഴാതെ സൂക്ഷിക്കാം.ഒരു വീട് നോക്കീട്ടുണ്ട്.കയ്യീ കാശുണ്ടോ.?കുറച്ചുണ്ട്.. ബാക്കി ലോണെടുക്കാം.എത്രാ വീടിന്റെ വില?ഒരു 50 ലക്ഷം വരും കയ്യിലെത്രയുണ്ട്..?ഒരു 10 കാണും.ഒരു 40 ലോണെടുക്കണം.. അതിപ്പോ വീട് പണയം വെച്ചാ bank 80% ലോൺ തരും. അപ്പൊ പ്രശ്‌നമില്ല. 15 വർഷത്തേക്ക് കാലാവധി കിട്ടും എത്രാ പലിശ??8.50 ശതമാനം.40 ലക്ഷത്തിന് 8.5% പലിശ കണക്കാക്കിയാൽ 340000 രൂപാ. അപ്പൊ 15 വർഷത്തിന്.. 51 ലക്ഷം രൂപ പലിശ എന്ത്??അതെ 50 ലക്ഷം രൂപയുടെ വീടിന് 15 വർഷത്തേക്ക് 51 ലക്ഷം രൂപ പലിശ. മൊത്തം 15 വർഷത്തിൽ 91 ലക്ഷം രൂപ അടയ്ക്കണം.ഏയ്‌ അത്രേയൊന്നും വരില്ല അത്രേം തന്നെ വരും 50 ലക്ഷം രൂപേടെ വീടിന് 91 ലക്ഷം രൂപ അടയ്ക്കണം 15 വർഷത്തിനുള്ളിൽ.മാസം വീട്ടുവാടക 10-15000 രൂപാ വരും ഈ വീട് വാങ്ങിയാൽ മാസം 50000 രൂപാ അടവ് വരും.. അത്രേം അടയ്ക്കാനുള്ള വരുമാനമുണ്ടോ?കച്ചോടമല്ലേ നടക്കും.

സ്വന്തം വീട് എന്നത് ഒരു സ്വപ്നമാണ്. പക്ഷെ 8.5 % പലിശക്ക് കടമെടുത്ത് വീട് വാങ്ങിയാൽ വീടിന്റെ ഇരട്ടി വില 15 വർഷത്തിനകം നൽകണം.അതിനിടയ്ക്ക് എന്തെങ്കിലും ഒരു വീഴ്ച സംഭവിച്ചാൽ തിരിച്ചടവ് മുടങ്ങും. ഭാര്യേടെ കെട്ടുതാലി വരെ വിറ്റാലും കടം വീടില്ല. അവസാനം ബാങ്ക് ജപ്തി ചെയ്യാൻ വരും. വിൽക്കാൻ പോയാൽ വാങ്ങാനും ആളുണ്ടാകില്ല.ആളുണ്ടായാൽ തന്നെ പാതി വിലക്ക് ചോദിക്കും അവസാനം ഒരു ഗതിയും പരഗതിയും ഇല്ലെങ്കിൽ വീടിനുള്ളിൽ ഒരു കയറിൽ ജീവിതം അവസാനിക്കും.ബേങ്ക് ജപ്‌തി ചെയ്തു വിൽപനക്ക് വെച്ച ഫോട്ടോകണ്ടപ്പോൾ മനസ്സ് അറിയാതെ ഒന്ന് വിതുമ്പി എത്രമാത്രം കഷ്ടപെട്ട് എടുപ്പിച്ചതായിരിക്കും ആ വീട്.

ജോലി നെഷ്ടപ്പെട്ടോ സുഗമില്ലതായോ മറ്റോ ലോണ് അടവ് മുടങ്ങി എത്രമാത്രം മനസ്സ് വേദനിച്ചായിരിക്കും ആ കുടുംബം വീട് വിട്ട് പോയിട്ടുണ്ടാകുക.വാടയ്ക്ക് താമസിക്കുന്നതിൽ അപമാനം തോന്നേണ്ട കാര്യമൊന്നുമില്ല. നാട്ടിലുള്ളവരോട് നാടണയുന്ന പ്രവാസികളോട് സ്നേഹത്തോടെ പറയട്ടെ ലോൺ തരാൻ എല്ലാ ബാങ്കുൾക്കും സന്തോഷമാണ്.അടവ് തെറ്റിയാൽ വീട് മാത്രമല്ല അവർ കൊണ്ടുപോവുക നമ്മുടെ മാനവും ജീവനും കൂടിയാണ്.നമുക്ക് ഓരോരുത്തർക്കും ഇനിയെങ്കിലും സൂക്ഷിക്കാം