ചെറിയൊരു അശ്രദ്ധ ഇത് പോലെ മരണത്തിൽ എത്തിക്കാം ശ്രദ്ധിക്കുക

EDITOR

Updated on:

കുട്ടികളെ വളർത്തുമ്പോൾ രക്ഷിതാക്കൾ ശ്രദ്ധിക്കേണ്ട ഒരുപാട് കാര്യങ്ങൾ ഉണ്ട്.രക്ഷിതാക്കൾ അവരെ എങ്ങനെ സമീപിക്കുന്നുവോ അത് പോലെ ഇരിക്കും അവർക്കു തിരിച്ചുള്ള സമീപനവും ലോകത്തോടുള്ള സമീപനവും.ഈ അടുത്ത് സംഭവിച്ച ഒരു കാര്യത്തിൽ നിന്ന് തന്നെ തുടങ്ങാം.

16 വയസ്സുള്ള ബാലൻ മരിച്ചു.അവൻനും അവന്റെ ജ്യേഷ്ഠനും ഒരേ മുറിയിൽ ഉറങ്ങുകയായിരുന്നു. രാത്രി അവൻ ചർദിക്കാൻ വേണ്ടി എഴുന്നേറ്റു. അവൻ അവന്റെ വായ് കൈ കൊണ്ട് പൊത്തി പിടിച് നടന്ന ബാത്ത്റൂം പോയി ഛർദ്ദിച്ചു ശേഷം അദ്ദേഹം ശ്വാസതടസം അനുഭവപെടുകയും പിന്നീട് മരിക്കുകയും ചെയ്തു. അദ്ദേഹം കിടക്ക അല്ലെങ്കിൽ പരവതാനി മോശമാവണ്ട എന്ന് കരുതി ടോയ്ലറ്റ് എത്തുന്നതുവരെ അദ്ദേഹം വായ പൊത്തി പിടിച്ചത് കൊണ്ട് ശാസ നാളത്തിൽ തടസ്സംസൃഷ്ഠിക്കുകയും ശാസം കിട്ടാതെർ അവൻ വീർപ്പുമുട്ടി മരിക്കുകയും ചെയ്തു.അങ്ങനെ ചർദി വന്നാൽ നമ്മൾ നമ്മുടെ കുട്ടികളെ ദേഷ്യത്തോടെ ബാത്ത്റൂമിൽ പോകാൻ നിർഭന്തിക്കരുത്. അവർ എവിടെ വേണേലും ചർദിക്കട്ടെ അതൊക്കെ കഴുകി കളയാം. പക്ഷേ ഒരു കുട്ടിയുടെ ജിവൻ തിരികെ നേടാൻ കഴിയില്ല.ഈ സന്ദേശം മറ്റുള്ളർക്ക് കൂടി എത്തിക്കുക. ഇത് വിവരമുള്ളതാവുമ്പോൾ ഒപ്പം ഒരു ജീവൻ രക്ഷിക്കാൻ വേണ്ടി സാധിച്ചെന്നു വരും.

ഇത് പലർക്കും അറിവില്ലായ്മ കാരണം ചെയ്യുന്നതാണ്.അനുഭവങ്ങൾ വന്നാലേ പഠിക്കൂ എന്ന് വാശി പിടിക്കുന്നവർ ദുഖിക്കേണ്ടി വരും .അത് കൊണ്ട് ഒരിക്കലും കുട്ടികൾക്ക് ഛർദിക്കാൻ വരുമ്പോൾ കുളിമുറിയിലേക്ക് ഓടാനോ വായ പൊതി പിടിക്കാനോ മുതിരരുത് .അവർ എവിടെ വേണമെങ്കിലും ഛർദിച്ചോട്ടേ . കുട്ടിയുടെ ജീവനേക്കാൾ വില മറ്റൊന്നിനും ഇല്ല