സ്വന്തം മകൻ പ്രേമിച്ചു ഉപേക്ഷിച്ച പെണ്ണിന്റെ കല്യാണം നടത്തിയ ഒരച്ഛൻ സ്വത്തുക്കളും എഴുതി നൽകി

0
1013

പലപ്പോഴും ജീവിതത്തിൽ സംഭവിക്കുന്നത് ഒട്ടും പ്രതീക്ഷിക്കാത്ത കാര്യങ്ങളായിരിക്കും. അങ്ങനെ ഒരു സംഭവം ഈ കഴിഞ്ഞ ദിവസം കോട്ടയം തിരുനക്കര ക്ഷേത്രത്തിൽ വച്ച് നടന്നു. സ്വന്തം മകൻ ഉപേക്ഷിച്ച പെൺകുട്ടിയെ അച്ഛൻ മുന്നിൽ നിന്ന് കല്യാണം നടത്തി കൊടുത്തു.

പ്രായപൂർത്തിയാവാത്ത പ്രായത്തിൽ കൂടെ പഠിച്ച പെൺകുട്ടിയുമായി ഒളിച്ചോടിയ മകനെ പൊലീസ് പിടികൂടുന്നു പിന്നീട് പെൺകുട്ടിയുടെ വീട്ടുകാർ അവളെ ഇനി വേണ്ടന്ന് പൊലീസിനോട് പറയുന്നു, ചെറുക്കന്റെ അച്ഛൻ ആ പെൺകുട്ടിയെ സ്വന്തം വീട്ടിലേക്ക് കൊണ്ടുപോയി, പ്രായം പൂർത്തിയാകുമ്പോൾ കെട്ടിച്ചുകൊടുക്കാൻ. പക്ഷേ പിന്നീട് സംഭവിച്ചത് ഒട്ടും നടക്കാൻ പാടില്ലാത്ത കാര്യങ്ങളായിരുന്നു

ഇന്ന് വിചിത്രമായ ഒരു കല്യാണത്തിന് സാക്ഷ്യം വഹിക്കേണ്ടി വന്നു.താലി കെട്ട് കണ്ണുനനയാതെ കാണാനായില്ല.കോട്ടയം തിരുനക്കര സ്വദേശിയായ ഷാജിയേട്ടനും , ഭാര്യയും. തിരക്ക് പിടിച്ചാണ് വരനെയും ബന്ധുക്കളെയും സുഹൃത്തുക്കളെയും എതിരേറ്റത്.

6 വർഷം മുൻപ് ഷാജിയേട്ടൻെറ മകൻ +2 ന് പഠിക്കുന്ന സമയം കൂടെ പഠിക്കുന്ന പെൺകുട്ടിയോട് തോന്നിയ പ്രണയംആണ് രണ്ട് പേരെയും നാടുവിടാൻ പ്രേരിപ്പിച്ചത്.പെണ്ണ് വീട്ടുകാർ പോലീസിൽ പരാതി കൊടുത്തതിനെ തുടർന്ന്. രണ്ട് പേരെയും കോടതിയിൽ ഹാജരാക്കി.പെണ്ണിൻെറ വീട്ടുകാർക്ക് അവളെ ആവശ്യമില്ലെന്ന് പറഞ്ഞതോടെ. ആ അച്ഛനും അമ്മയും രണ്ട് പേരും പ്രായപൂർത്തിയശേഷം വിവാഹം നടത്തികൊടുക്കാമെന്ന ഉത്തരവാദിത്വം ഏറ്റെടുത്തു.

മകനെ ഹോസ്റ്റലിൽ നിർത്തി തുടർന്ന് പഠിക്കാനയച്ചു.പെൺകുട്ടി യെ. സ്വന്തം വീട്ടിലും നിർത്തി.എന്നാൽ ഇതിനിടയിൽ മകൻ മറ്റൊരു പെണ്ണിനെ ഇഷ്ടപ്പെടുന്നു. എന്നറിഞ്ഞ ഷാജിയേട്ടൻ. അവനെ തൻെറ കൂടെ ഗൾഫിൽ കൊണ്ട് പോയി . കഴിഞ്ഞു വർഷം ലീവെടുത്ത് നാട്ടിൽ വന്ന മകൻ. മറ്റൊരു പെൺകുട്ടി യെ വിവാഹം ചെയ്യ്തു.

ഇതറിഞ്ഞ പിതാവ് മകനെ തള്ളി . മകനുള്ള സ്വത്തുക്കൾ. മകനെ സ്നേഹിച്ച് കാത്തിരുന്ന പെൺകുട്ടി യുടെ പേരിലെഴുതി.കരുനാഗപ്പള്ളി സ്വദേശിയായ അജിത്തുമായ്. ഇന്ന് 10 ,30 കോട്ടയം തിരുനക്കര ക്ഷേത്രത്തിൽ വച്ച്. വിവാഹം നടത്തി കൊടുക്കുകയും ചെയ്യ്തു.ഈ അച്ഛൻെറയും ,അമ്മയുടെയും നല്ല മനസ്സ് കാണാൻ ആ മകന് കഴിഞ്ഞില്ല.ഇവർക്ക് മകനെ കൂടാതെ 8 വയസ്സുള്ള ഒരു മകൾ ഉണ്ട്

കടപ്പാട് :ബിനു ചേട്ടൻ

LEAVE A REPLY